Sonata Club

Join the forum, it's quick and easy

Sonata Club
Sonata Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ความในใจจากเจ้าชาย และเพื่อนๆในคลับ ถึงก้านหลิว!!!

pete
Petro_sonata
Siew
elle
neyon_sonata
Ball
Pizza_sonata
yoye
Pretzel_sonata
Exit
kiwii
Bear
MINMIN
pannit
JARFA
Sean_sonata
20 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

ความในใจจากเจ้าชาย และเพื่อนๆในคลับ ถึงก้านหลิว!!! Empty ความในใจจากเจ้าชาย และเพื่อนๆในคลับ ถึงก้านหลิว!!!

ตั้งหัวข้อ  Sean_sonata Sun Oct 24, 2010 1:43 pm

ถึงก้านหลิว *

ฉันอยู่ที่คลับนี้มาเกือบ7เดือนแล้ว 7เดือน ที่มีแต่รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ
แม้กระทั่งปัญหาต่างๆเราก็ผ่านมันกันมาได้
ตอนที่ฉันท้อแท้หมดกำลังใจ ก็มีเธออยู่เคียงข้าง
ตอนที่ฉันกำลังร้องไห้ก็มีเธอคอยปลอบ
เธอเป็นคนแรกที่ฉันรู้จัก เธอเป็นคนแรกที่ทำให้ฉันได้เจอกับครอบครัวดีๆแบบนี้
เธอเป็นคนที่คอยอยู่เคียงข้างฉันและคนอื่นๆมาตลอด
เธอ ก้านหลิว เธอเป็นก้านหลิวที่ยอดเยี่ยมที่สุดที่เคยมีมาแล้ว
ฉันไม่อยากได้ก้านหลิวคนใหม่
ถึงคนใหม่นั้นอาจจะน่ารัก พูดเก่ง และนิสัยดี
แต่ยังไง ฉันก็ไม่อยากได้
ฉันอยากให้หลิวเป็นหลิว อยากให้หลิวเป็นเธอ
ไม่อยากให้ใครมาแทนที่ ไม่อยากให้คนๆนั้นมาลบภาพความทรงจำดีๆที่เรามีมา
ฉันไม่อยากให้เธอกลายเป็นแค่เว็บมาสเตอร์
ที่ผ่านมาเธอคงเหนื่อยมากสินะ
ขอโทษที่ฉันไม่เคยรู้เลย
ขอโทษที่ทำตัวงี่เง่า
ขอโทษจริงๆนะ
ให้โอกาสฉันได้ไหมละ ฉันอยากให้เว็บมาสเตอร์คลับเรา ยังเป็นหลิวคนเดิม
มีอะไรเหนื่อยก็บอก นานๆออนทีก็ได้ ไม่จำเป็นต้องออนบ่อย ขอแค่เธอไม่ออก
ฉันขอร้องได้ไหมละ
ฉันอยากให้เธอเป็นคนแรกที่ฉันจะรั้งเอาไว้ได้สักครั้งT_T

เธอไม่รักฌอน ไม่อยากเป็นเจ้าหญิงแล้วหรือไงT^T

ฌอน รัก ก้านหลิวนะ!!!

แก้ไขล่าสุดโดย Sean_sonata เมื่อ Sun Oct 24, 2010 2:11 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Sean_sonata
Sean_sonata
ตากล้องมืออาชีพ

ขึ้นไปข้างบน Go down

ความในใจจากเจ้าชาย และเพื่อนๆในคลับ ถึงก้านหลิว!!! Empty Re: ความในใจจากเจ้าชาย และเพื่อนๆในคลับ ถึงก้านหลิว!!!

ตั้งหัวข้อ  JARFA Sun Oct 24, 2010 1:46 pm

หลิว .
ถึงแกจะไม่ได้ออกจากคลับนี้ก็ตาม .
แต่ฉันก็อยากให้เธอเป็นหลิวต่อไปนะ .
เพราะเธอคือคนที่เหมาะสมที่สุดแล้ว .
ต่อให้เธอจะเจออะไรต่อมิอะไรมามากมายจนทำให้เธอเหนื่อย .
ที่ผ่านมาขอโทษที่ช่วยอะไรไม่ได้เลย .
และต่อจากนี้จะทำให้ดีที่สุด .
JARFA
JARFA

ความในใจจากเจ้าชาย และเพื่อนๆในคลับ ถึงก้านหลิว!!! Empty Re: ความในใจจากเจ้าชาย และเพื่อนๆในคลับ ถึงก้านหลิว!!!

ตั้งหัวข้อ  pannit Sun Oct 24, 2010 1:46 pm

สู้ ต่อไป - -"

ฉันอาจจะไม่เข้าใจเหตุผลจริงๆก็ได้

แต่ยังไงฉันก็อยากจะบอกว่า

ฉันรักเธอนะ

ฉันไม่อยากให้ใครมาเป็นก้านหลิวแทนเลยนะ

ถึงแม้ว่าเธอจะออกจากการเป็นหลิวแล้วเป็นมาสอย่างเดียว

แต่ฉันก็คิดว่ามันคือออกนั่นแหละ

ฉันไม่อยากขาดอะไรไปในคลับนะ T^T

--->Love Lew<---

แก้ไขล่าสุดโดย pannit เมื่อ Sun Oct 24, 2010 3:00 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
pannit
pannit
นักตรวจสอบ
นักตรวจสอบ

http://sonata-club.in-goo.com

ตั้งหัวข้อ  Sean_sonata Sun Oct 24, 2010 1:47 pm

pannit พิมพ์ว่า:สู้ ต่อไป - -"

สั้นๆได้ใจความดี-_-*
Sean_sonata
Sean_sonata

ตั้งหัวข้อ  MINMIN Sun Oct 24, 2010 1:50 pm

หลิว หลิว หลิว
เจ้าหญิงของมินมิน queen

มินไม่อยากให้หลิวไปเลย
มินไม่ต้องการหลิวคนใหม่
เพราะมันให้ความรู้สึกไม่เหมือนเดิม..

รักหลิวน๊ะ Very Happy

MINMIN
MINMIN
มือใหม่หัดอ่าน

ตั้งหัวข้อ  Bear Sun Oct 24, 2010 1:59 pm

ซึ็ง T^T

เข้าใจความรู้สึกนะ

แบร์จะเป็นกำลังใจให้เจ้าชาย สู้ๆ T^T

หลิวก็อย่าออกเลย อย่างที่เจ้าชายบอก นานๆออนก็ได้

แบร์เพิ่งจะรู้จักหลิวได้ไม่นานแต่แบร์ก็คิดเหมือนเจ้าชายนะว่าไม่อยากให้หลิวออก

เพราะแบร์ก็คิดอยู่เหมือนกันว่า "เจ้าหญิงจากไปแล้วเจ้าชายจะอยู่ยังไง?"

แต่แบร์ก็ไม่ได้พูดอะไรเพราะไม่ได้สนิทด้วย (ถึงจะคันปากยิบๆก็เถอะ)

ขอให้หลิวคิดดูดีๆแล้วตัดสินใจใหม่นะ

คนเราท้อแท้ได้แต่อย่าถอย หลิวยังมีที่พักพิงเมื่อยามเหนื่อยนั่นคือที่นี่

และที่สำคัญ หลิวไม่ได้อยู่ตัวคนเดียว หลิวยังมีเจ้าชายคอยอยู่เคียงข้างคอยทำในสิ่งที่เจ้าหญิงเคยทำเพื่อเจ้าชาย

เพราะแบบนั้น อย่าไปเลยนะ ^^

แบร์เป็นคนนึงที่ไม่อยากให้เจ้าหญิงไปจากเจ้าชาย

เพราะแบร์รู้ว่า การถูกทิ้งไว้เบื้องหลังมันเป็นยังไง

Bear

ตั้งหัวข้อ  kiwii Sun Oct 24, 2010 2:02 pm

เจ้าหญิง
นี่คือคำขอร้องจากกีวี่ ..
เพราะว่ารักมากวี่ถึงอยากให้หลิวยังคงเป็นหลิวนะ...
kiwii
kiwii
อ่านเป็นชีวิตจิตใจ

ตั้งหัวข้อ  Exit Sun Oct 24, 2010 2:02 pm

ก้าน หลิวววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

ผมจะบอกว่า คุณก็ผู้หญิงที่ดีม้ากมาก ดีสุดๆ ดีโคตรๆ ดีซะจนผมต้องเรียบร้อยต่อหน้าคุณอ้ะ !
แปลกดีใช่มั้ยล่ะ ฮ่า ๆๆ

ยังไงซะ ผมก็รู้ว่าคุณเหนื่อย แต่คุณก็คงตัดสินใจดีแล้ว (?)

แต่.. ผมก็อยากให้คุณเป็นหลิวที่ดีต่อไป '
ยังไงก็แล้วแต่คุณแล้วกันนะ pale

ผมจะคิดซะว่า ยังไงคุณจะยังอยู่ในฐานะมาสคลับต่อไป เราคงได้คุยกันอีกนะครับ

แต่ สงสารไอ้ชายน้อยมันนะ -3-
เฮ้อออ นี่แหละชีวิต .

สุดท้าย . รักหลิวอ่ะ เจ้าหญิง(ของคนอื่น - -*)
Exit
Exit
ผู้เชี่ยวชาญด้านการอ่านเฉพาะทาง
ผู้เชี่ยวชาญด้านการอ่านเฉพาะทาง

ความในใจจากเจ้าชาย และเพื่อนๆในคลับ ถึงก้านหลิว!!! Empty - .-++++

ตั้งหัวข้อ  chianti Sun Oct 24, 2010 2:08 pm

[u][b] มันเกิดอะไรขึ้นครับนี่???? ไม่ทราบว่าคุณก้านหลิวจะออกไปไหนครับ คุณยังไม่ได้เล่นเกมกับผมเลย
คุณไปผมก็ขาดเหยื่อไปหนึ่งสิครับ...หึหึ(แสยะยิ้ม)
ให้ผมได้เล่นอะไรๆสนุกๆกับคุณก่อนสิครับ ^6^

chianti
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ  Pretzel_sonata Sun Oct 24, 2010 2:11 pm

-0-.ถึงฉันจะไม่ค่อยคุยนะ แต่ จะบอกว่า ถ้าหลิวจะออกเพราะ ปัญหา โดยการไม่เล่นตัวนี้ ลองคิดถึงคนรอบข้าง บ้างสิ ว่าเขาจะรู้สึกยังไงถ้าเราออก ตอนเราเล่นเราขำกับมัน มันมีความสุขกับอีแค่ปัญหาหลายๆอย่างมันจะทำให้เลิกเล่นเลยหรอ แล้วก็ถ้าเล่นยูเอฟโอ มันมีสิทธ์ที่จะเกิดปัญหาแบบรู้ตัวกับไม่รู้นะ ลองไปแก้ไขมัน ไปขอโทษ ทำมันใหม่ ถ้าตั้งใจมันจะได้ผลดีกว่าก่อนนะ แล้วก็ออกไปเป็นแค่มาสเตอร์ มันดีแล้วหรอ ลองคิดว่า เปิดคลับเพื่ออะไร ทำไมไม่ลองเปิดใจกับปัญหา ปัญหา แก้ได้นะ ไม่ใช่โรคภัยแก้ไม่ได้ ไม่ใช่บริษัทล้มละลายอันนั้นแหละเรื่องใหญ่ มันอยู่ที่หลิวอะ ว่าจะเลือกทางไหน(พิมอะไรไม่ดีขอโทษด้วย(. .)พูดตรงๆแล้วนะ) เพรทไม่อยากให้หลิวออกนะ ^^หลิวน่ารักนิสัยดี
by..ช่างแต่งหน้าของหลิว มีไรปรึษาฉันได้น้า ฉันจะอัดธรรมมะให้

ตั้งหัวข้อ  Bear Sun Oct 24, 2010 2:14 pm

มันเกิดอะไรขึ้นครับนี่???? ไม่ทราบว่าคุณก้านหลิวจะออกไปไหนครับ คุณยังไม่ได้เล่นเกมกับผมเลย
คุณไปผมก็ขาดเหยื่อไปหนึ่งสิครับ...หึหึ(แสยะยิ้ม)
ให้ผมได้เล่นอะไรๆสนุกๆกับคุณก่อนสิครับ ^6^

^
^
^

เฮ...นายช่วยอยู่เงียบๆก็ไม่มีใครว่าอะไรหรอกนะ

เก็บบทคนเลวไว้ใช้รู้เวลาหน่อยได้ปะ? =___=

คนกำลังซีเรียสนะ ดูดีๆหน่อย อย่าเพิ่งเล่น

แก้ไขล่าสุดโดย Bear เมื่อ Sun Oct 24, 2010 2:16 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

Bear

ตั้งหัวข้อ  yoye Sun Oct 24, 2010 2:16 pm

=[]=;;

หลิว...เราไม่สนิทกัน

และเยเพิ่งมาที่นี่ไม่นาน =O=;;;

แต่ก็ต่างคนต่างความคิด ต่างจิตต่างใจ

เยว่าหลิวน่าจะคิดอีกรอบ(รอบสุดท้ายก็ได้)

ทุกคนไม่ว่าอะไรหรอก ถ้าหลิวเหนื่อย และออนนานๆที

เพราะทุกคนที่นี่...พร้อมจะเป็นกำลังใจให้หลิวเสมอนะ ^^)b

เอาล่ะ เยคงพูดอะไรมึนๆ เนื่องจากการบ้านเยอะ ขอตัวไปทำก่อนล่ะ(ดินเริ่มพอกหางเย(?)แล้ว T-T)

ยังไงก็...รักเจ้าหญิงเสมอนะ ^.^)// (ทำท่าซารังแฮโย)

จุ๊ฟๆจ๊วฟๆจ๊าฟๆ(???????????)
yoye
yoye

ตั้งหัวข้อ  Pizza_sonata Sun Oct 24, 2010 2:27 pm

พี่หลิวจะออกหรอ?? พิซซ่าก็ไม่รู้นะว่าพี่หลิวมีปัญหาอะไร
เพราะพิซซ่า็เพิ่งเข้ามาไม่นาน แต่ก็อยากจะให้พี่อยู่ต่อเถอะ
เพราะว่าพี่หลิวเป็นคนเดียวที่พิซซ่าสามารถปรึกษาได้
ถ้าพี่หลิวไปก็ไม่กล้าไปคุยกับใครหรอกนะ พี่หลิวใจดีมากๆเลย

รักพี่หลิวนะ..จ๊วฟ จ๊วฟ>3<

ตั้งหัวข้อ  Ball Sun Oct 24, 2010 2:32 pm

ก้านหลิว ววว
บอลเพิ่งจะได้เข้ามาในคลับไม่นานทีนะ
ก้านหลิวก็จะไปจากบอลซะแล้ว(อันที่จริงต้องจากเจ้าชายสินะ)
เหมือนอย่างที่ทุกคนบอก ถ้าก้านหลิวเลือกที่จะออกไป มันก็เป็นเรื่องของก้านหลิวเอง
แต่ก้านหลิวลองคิดถึงเพื่อนๆในคลับดูหน่อยสิ ว่าทุกคนจะคิดถึงก้านหลิวคนนี้มากแค่ไหน
บอลไม่มีอะไรจะพูดมากมาย (ไม่ได้พูดมากจริงๆนะ)
บอลไม่อยากให้ก้านหลิวไปจากคลับ sonata นี้เลย
ไม่อยากให้ไปจริงๆ (TT)
... เจ้าหญิง queen
Ball
Ball

ตั้งหัวข้อ  neyon_sonata Sun Oct 24, 2010 2:40 pm

ฉันเคยเกือบพลาดสิ่งที่ดีที่สุดในชีวิต
หากในวันที่ฉันล้มอยู่ ไม่มีหนึ่งใจของเธอ
ฝันคงจบ หลายสิ่งที่ดีคงหมดทางได้เจอ
หนึ่งกำลังใจที่ยิ่งใหญ่ ไม่ลืมได้เลย...

ขอบคุณที่รักกัน...
ขอบคุณทุกครั้งที่คอยกอดฉัน
ในวันที่ปัญหา ถาโถมเข้ามาใส่
จะตอบแทนความรัก ที่ฉันได้จากเธออย่างไร
ก็รู้ดีว่าไม่พอ แต่ขอทำให้ดีที่สุด

สักวันหนึ่งฉันอาจต้องล้มลงอีก ใครจะรู้
แต่ถ้าเธอไปด้วยกันอยู่ ก็ไม่หวั่นกลัวเท่าไร
เรื่องบางอย่าง ฉันอาจได้เคยพูดบอกเธอออกไป
แต่อีกมุมนึงของหัวใจ ไม่เคยพูดเลย

ขอบคุณในความรัก ที่หาไม่ได้จากที่ไหน
จะรักเธอให้มากพอ และขอทำให้ดีที่สุด.

ชั้นรู้ว่าทำไมเธอออก
ชั้นรู้ว่าเธอเหนื่อย
ชั้นรู้ว่าเธอเริ่มท้อ
ชั้นเข้าใจเธอ

แต่เธอรู้บ้างมั้ย

ว่าชั้นไม่ได้คิดอย่างที่พูดทั้งหมด
ชั้นไม่อยากให้เธอออก
ชั้นไม่อยากได้ก้านหลิวใหม่
ชั้นอยากให้เธออยู่กับชั้น
ชั้นอยากให้โซนาต้ามีก้านหลิวคนแรกคนเดียวอย่างนี้
เจ้าหญิง...ที่เป็นเธอ

มีหลายอย่างที่ชั้นเลือกจะไม่พูดกับใคร
มีหลายเรื่องที่เก็บไว้เป็นความลับ
มีหลายเรื่องที่ทำผิดแล้วปิดบังมันเอาไว้
แต่มีอย่างนึงที่ชั้นอยากจะบอกเธอ

ที่ชั้นยังอยู่ต่อ ก้เพราะเธอ
ที่ชั้นยังเป็นเนออน ก้เพราะเธอ
ชั้นเลือกที่จะไม่ทิ้งเธอ ไม่ทิ้งคลับ เพราะรู้ว่าเธอจะต้องเสียใจ

ชั้นรู้ว่าภาระของเธอมันเยอะ มันเลยทำให้เธอเหนื่อย

ชั้นเคารพการตัดสินใจของเธอ เธอมีสิทธิ์ที่จะเลือกและทุกคนก้ต้องยอมรับมัน

ถ้าเลือกที่จะไป...ชั้นก้ไม่ว่าอะไร

แค่อยากบอกเอาไว้
ว่าขอโทษ ที่ชอบสร้างปัญหา
ขอโทษ ที่มีแต่เรื่องวุ่นวาย
ขอโทษ ที่ช่วยอะไรเธอไม่ได้
ขอโทษ ที่เป็นเพื่อนที่ไม่ดี

และขอบคุณ ที่อยู่เคียงข้างชั้น
ขอบคุณ ที่เป็นกำลังใจให้ช้ันเสมอมา
ขอบคุณ ที่เป็นทั้งที่ปรึกษาและที่ระบายให้
ขอบคุณ ที่เป็นมาสที่ดีเลิศเฟี้ยวมาก
ขอบคุณ ที่ทำหน้าที่ของก้านหลิวอย่างสุดกำลัง
และขอบคุณ...

ขอบคุณที่รักกัน ^-^
นักอ่านมืออาชีพ

ตั้งหัวข้อ  neyon_sonata Sun Oct 24, 2010 2:42 pm

มีอีกเรื่องนึง ที่อยากจะบอก...

ว่าชั้นต้องพิมมันใหม่สองครั้ง!!!! =[]=

ครั้งแรกยาวเป็นหางแมว!
แล้วชั้นก้ไม่ได้กดยอมรับ มันเลยหาย!! Y.Y

ตั้งหัวข้อ  yoye Sun Oct 24, 2010 2:49 pm

เนออน

ความพยายามสูงมาก cheers

ซึ้งมากเลย เกือบทำเยร้องไห้นะเนี่ย Sad

เศร้า เศร้าอีกแล้ว แงงงงงงงงงงงง ToT~~

(เพลงก็ยังเศร้าอีก = =;;;;;;Wink

แอร๊กกกก~!!!!

เศร้าจนเป็นลมล้มตึง~
yoye
yoye

ตั้งหัวข้อ  neyon_sonata Sun Oct 24, 2010 2:58 pm

ไม่ซึ้งหรอกเจ๊ T^T
เมื่อยโคตร!
เนมั่นว่ารอบแรกมันดูดีกว่านี้แย๊ะ แต่เจือกไม่กดยอมรับไง โง่วววววว YyY

ตั้งหัวข้อ  Exit Sun Oct 24, 2010 3:17 pm

neyon_sonata พิมพ์ว่า:ไม่ซึ้งหรอกเจ๊ T^T
เมื่อยโคตร!
เนมั่นว่ารอบแรกมันดูดีกว่านี้แย๊ะ แต่เจือกไม่กดยอมรับไง โง่วววววว YyY

ก็ทำไมไม่ดูให้ดี ๆ ก่อนเล่า - -''
5555

ปล . รักหลิวมาก ๆนะ
Exit
Exit

ตั้งหัวข้อ  neyon_sonata Sun Oct 24, 2010 3:28 pm

ก้ขี้เกียจจอ่านภาษาอังกิดนึกว่าไม่สำคัญและนึกว่าโพสต์แล้วเลยกดปิดพึ่บพับ T[]T

ตั้งหัวข้อ  elle Sun Oct 24, 2010 3:30 pm

ดีจ้ะ ก้านหลิวของเจ้ และมาสของแอล .
ขอบคุณก้านหลิว ขอบคุณมาสเตอร์ ที่ก่อตั้งคลับนี้ขึ้นมา
ถึงจะไม่ได้เป็นโลกแห่งความเป็นจริงสำหรับฉัน
แต่มันก็ทำให้ฉันมีความสุข เมื่อได้ออนเอ็ม ตอบเม้น กับทุก ๆคนในคลับ

ตั้งแต่เข้าคลับมา แอลไม่เคยคุยกับก้านหลิวเลย
#.231053 วันแรก ที่เจ้ทักหลิว
ไม่รู้สิ่ การคุยกันครั้งนี้ มันอาจจะเป็นครั้งสุดท้าย ที่เจ้อาจได้คุยกับหลิว
แต่มันก็เป็นการคุยที่อบอุ่น เธอไม่หยิ่ง เธอน่ารัก .

The 'secret ** Master1 แอลออร์กับคนคนนี้
แอลแอบชอบมาสเตอร์ล่ะ เธอน่ารักชะมัดด
ถึงไม่ได้คุยกับก้านหลิว แต่แอลก็อยากคุยกับมาส1นะ
X)

สุดท้ายนี้ ..รักก้านหลิว มาสจะเป็นก้านหลิวของเจ้ตลอดไป

แอล
elle
elle

ตั้งหัวข้อ  neyon_sonata Sun Oct 24, 2010 3:38 pm

เนเห็นด้วยกับเจ๊แอลนะ
=_= คลับนี้ชอบทำให้เพ้อได้อยู่ตลอด!

เล่นแล้วจะติดหนึบหนับยืดยาน!

เล่นแล้วติดโคตร เล่นแล้วเหมือนเพ้อ สมาชิกแต่ละคนช่าง... -.,-

ตั้งหัวข้อ  elle Sun Oct 24, 2010 3:40 pm

อ่านะ ไม่ไหวจะเคลียร์แฮะ =[]='
elle
elle

ตั้งหัวข้อ  neyon_sonata Sun Oct 24, 2010 3:42 pm

ใช่ใช่
อยู่นานเท่าไหร่เท่าไหร่ก้เพ้อออ ~ *0*

ตั้งหัวข้อ  elle Sun Oct 24, 2010 3:50 pm

+ +
งี้ต้องลาพักร้อน .
Idea จะได้ไม่เพ้อนาน ตอนเรียนไง 5555
elle
elle

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน