Sonata Club

Join the forum, it's quick and easy

Sonata Club
Sonata Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

พระเจ้า หมี และ เพื่อน ๆ

4 posters

Go down

พระเจ้า หมี และ เพื่อน ๆ  Empty พระเจ้า หมี และ เพื่อน ๆ

ตั้งหัวข้อ  bowmee_sonata Sun Oct 31, 2010 1:13 am

รักทุก ๆ คน ขอบคุณมากนะ : )

แก้ไขล่าสุดโดย bowmee_sonata เมื่อ Tue Nov 02, 2010 9:06 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
bowmee_sonata
นักข่าวมืออาชีพ

ขึ้นไปข้างบน Go down

พระเจ้า หมี และ เพื่อน ๆ  Empty Re: พระเจ้า หมี และ เพื่อน ๆ

ตั้งหัวข้อ  bowmee_sonata Sun Oct 31, 2010 1:40 am

ฉันยังคงยืนอยู่ที่เดิม
แสนอ่อนล้ากับการเดินไปอย่างไร้จุดหมายเคียงข้างเธอ

แม้แต่ทุกวันนี้, ที่ฉันเดินไปโดนไม่เห็นทาง
วันแต่ละวันผ่านพ้นไปวนเวียนอยู่เช่นนั้น
ฉันยืนอยู่ตรงนี้

เธอรู้มั้ย รู้บ้างมั้ยว่าหัวใจฉันมันเจ็บปวด
การที่มองเธอหัวเราะและยิ้มร่า มันทำให้หัวใจฉันยิ่งเจ็บปวดมากขึ้นทุกที

มันเป็นความผิดของฉันเองที่ทำให้เธอรักกันมากขึ้นไม่ได้
มันเป็นความผิดของฉันเองที่รักเธอมากกว่าที่เธอรักฉัน
มันเป็นความผิดของฉันเองที่ทำให้เธอรักกันอย่างที่ฉันต้องการไม่ได้

ฉันต้องเสียน้ำตาอีกมากแค่ไหนกัน
ฉันนั้นเชื่อมั่นในคำสัญญานั้น เชื่อมันมาเสมอในคำสัญญา

เธอโกหกฉันว่าให้รอ
เหนื่อยล้านักกับการไขว่คว้ารักของเขา

เธอรู้บางมั้ย รู้บ้างมั้ยว่าหัวใจฉันมันเจ็บปวด
เธอจะมาทำเป็นหัวเราะและยิ้มเยาะแบบนี้ไม่ได้นะ

มันเป็นความผิดของฉันเองที่ทำให้เธอรักกันมากขึ้นไม่ได้
มันเป็นความผิดของฉันเองที่รักเธอมากกว่าที่เธอรักฉัน (เธอรักฉันบ้างมั้ย? ฉันก็แค่คิดว่าเธอรักกัน)
มันเป็นความผิดของฉันเองที่ทำให้เธอรักกันอย่างที่ฉันต้องการไม่ได้

ฉันรู้ตัวดีว่าฉันเป็นเจ้าของเธอไม่ได้

แต่หัวใจของฉัน(รักที่มีให้เธอ) ยังคงเต้นเพื่อเธอต่อไป
มันเป็นความผิดของฉันเองที่รอเพื่อตัวเอง ที่โศกเศร้ากับตัวเอง ที่รักเธอ..

ถึงแม้หัวใจฉันจะบอบช้ำ
แต่มันก็เป็นความผิดของฉันทั้งนั้นที่ไม่ยอมปล่อยเธอไป

มันเป็นความผิดของฉันเอง
แม้ว่ามันจะเป็นความผิดของฉันทั้งหมด
แต่ก็ไม่เป็นไร แค่เธอยังยืนอยู่ตรงนั้นก็พอ...

อยู่ตรงที่เดิม...
ได้โปรดยกโทษให้ฉันเถอะนะ ที่เป็นแบบนี้
( ยกโทษให้คนคนนี้ ) ที่รักเธอเหลือเกิน
: (

พระเจ้า หมี และ เพื่อน ๆ  Empty Re: พระเจ้า หมี และ เพื่อน ๆ

ตั้งหัวข้อ  Siew Sun Oct 31, 2010 2:02 am

ให้ตายเถอะหมี TToTT

ใครจะว่าอะไรเธอฉันไม่สนหรอกนะ
ก็ฉันรักที่เธอเป็นแบบนี้
ฉันไม่ใช่คนที่จะมานั่งบรรยายว่ารักใครยังไงหรอกนะ (ขี้เกียจ - -")
ขอแค่ให้รู้ว่า 'รัก' เท่านั้นพอ..

. ...ไม่ต้องเสียเวลา ค้นหาคำจำกัดความ
ไม่ต้องเขียนนิยาม ให้เธอไม่ต้องหาตัวตน
ค้นเท่าไรคงไม่เจอ แค่รู้ว่าฉันรักเธอก็พอแล้ว

หมีเธอเคยเป็นยังไงก็เป็นอย่างนั้นเถอะ
แล้วอย่ามาบอกว่าจะออก
ถ้าเธอออก ฉันจะตามไปกระซวกไส้เธอแน่! ='=
Siew
Siew
อ่านเป็นชีวิตจิตใจ
อ่านเป็นชีวิตจิตใจ

ตั้งหัวข้อ  bowmee_sonata Sun Oct 31, 2010 4:52 pm

Siew พิมพ์ว่า:ให้ตายเถอะหมี TToTT

ใครจะว่าอะไรเธอฉันไม่สนหรอกนะ
ก็ฉันรักที่เธอเป็นแบบนี้
ฉันไม่ใช่คนที่จะมานั่งบรรยายว่ารักใครยังไงหรอกนะ (ขี้เกียจ - -")
ขอแค่ให้รู้ว่า 'รัก' เท่านั้นพอ..

. ...ไม่ต้องเสียเวลา ค้นหาคำจำกัดความ
ไม่ต้องเขียนนิยาม ให้เธอไม่ต้องหาตัวตน
ค้นเท่าไรคงไม่เจอ แค่รู้ว่าฉันรักเธอก็พอแล้ว

หมีเธอเคยเป็นยังไงก็เป็นอย่างนั้นเถอะ
แล้วอย่ามาบอกว่าจะออก
ถ้าเธอออก ฉันจะตามไปกระซวกไส้เธอแน่! ='=

TT0TT โอ้ววว ฉันเพิ่งเห็นเธอพูดแบบนี้นะอิ๊วเบื๊อกของฉัน TT^TT
อ่า แต่ว่านะ...ทำไมเธอโหดร้ายจัง TT^TT กระซวกไส้เลยหรอ -*-
เง้อออ ไม่ออกหรอก = =' หายเศร้าแล้ว เศร้าวันเดียว ก๊ากกกกก
เอ่ออออ -3- อ่านทำไม ฉันแค่ตั้งกระทู้ไว้ อ่านแบบนี้ก้เขินนะยะ TT^TT
อ๊ากกกกกกกกกกกกกก

ตั้งหัวข้อ  Sprile.snt Sun Oct 31, 2010 8:55 pm

แม่หมีน่ารักที่สุดในโลกอยู่แล้ววว !~ > <
ไปร์ลชอบที่แม่หมีเป็นแบบนี้ ไม่ว่าคนอื่นจะว่าแม่หมีเป็นยังไงก็ตาม
ไปร์ลก็ชอบอยู่แล้ว ที่แม่หมีติงต๊องบ๊องแบ๊วแบบนี้
มันทำให้ไปร์ลมีความสุขมากมากมากมากมากมากเลยแหละ

เวลาไปร์ลมีปัญหาหรือเครียดอะไร ก็มาปรึกษาแม่หมี
แม่หมีก็ทำให้ไปร์ลยิ้มได้ทุกทีเลย แม่หมีทำให้ไปร์ลขำค้าง =___=
แม่หมีห้ามออกเด็ดขาด ไม่ว่าน้ำจะท่วม
ฝนจะตก
แดดจะออก
ดินจะถล่ม
โลกจะแตก
ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นก็ตาม ! ห้ามออกเด็ดขาด ><

รักแม่หมี รักแม่หมี รักแม่หมี รักแม่หมี รักแม่หมี รักแม่หมี รักแม่หมี รักแม่หมี
Sprile.snt
Sprile.snt
มือใหม่หัดอ่าน

ตั้งหัวข้อ  bowmee_sonata Sun Oct 31, 2010 10:03 pm

อ่า แม่หมีก้รักสไปร์ล TT^TTอ่า....ไม่ออก ๆ ไม่อยากให้เป็นปัญหา เดี๋ยวหลิวเครียด

นี่แม่ทำให้ไปร์ลขำค้างหรอ =____= 555555

ฝนจะตก
แดดจะออก
ดินจะถล่ม
โลกจะแตก

เอ่อออออ คงไม่ได้ออกหรอก แต่ตายพอดี = ='

ตั้งหัวข้อ  bowmee_sonata Sun Oct 31, 2010 10:08 pm

โอ้วว ว ว ทุกคน =[]=

ไม่ต้องอ่านมันก้ได้นะ - -* ฉันอาย TT^TT

ตั้งหัวข้อ  Sprile.snt Tue Nov 02, 2010 8:47 pm

5 555555.
นั่นสิ ! คงตายกันก่อน =O=

ขำค้างตอนที่แม่ทำอะไรฮาๆไง 55 55.
Sprile.snt
Sprile.snt

ตั้งหัวข้อ  bowmee_sonata Tue Nov 02, 2010 9:01 pm

อ่า -0-'

เคยทำแบบนั้นเมื่อไหร่กัน -...-

ตั้งหัวข้อ  neyon_sonata Wed Nov 03, 2010 9:30 pm

เป้นบ้าอะไรหมอย?

ลงเพลงด้วยเลยสิ -_-
neyon_sonata
นักอ่านมืออาชีพ

ตั้งหัวข้อ  bowmee_sonata Fri Nov 12, 2010 8:05 pm

( ' ') ลงไม่เป็น...

ตั้งหัวข้อ  neyon_sonata Sat Mar 19, 2011 8:07 pm

bowmee_sonata พิมพ์ว่า:( ' ') ลงไม่เป็น...

ฟาย 5555555

ขึ้นไปข้างบน